♫ ♫ ♫ ♫ ۩۞۩ ☺ ♀ £0υ3 Ą³ ♂ ☻ ۩۞۩ ♫ ♫ ♫ ♫
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

♫ ♫ ♫ ♫ ۩۞۩ ☺ ♀ £0υ3 Ą³ ♂ ☻ ۩۞۩ ♫ ♫ ♫ ♫

Với Thế Giới Có Thể Bạn Chỉ Là Một Người, Nhưng Với Tôi Bạn Là Cả Thế Giới...Bởi Vì Tôi Yêu Bạn!!!!

HomeLatest imagesSearchRegisterLog in

Van Chien Bui - My daily diary

Go down 
AuthorMessage
chien.buivan32
Admin
chien.buivan32

Van Chien Bui - My daily diary Empty
PostSubject: Van Chien Bui - My daily diary   Van Chien Bui - My daily diary I_icon_minitimeTue May 31, 2016 1:29 am

Ngày 31/05/2018:
Em à, có lẽ giờ này em đang chìm trong giấc ngủ của sự đau khổ, của sự đớn đau về thể xác. Anh thì chưa ngủ được.... Nên anh quyết định ngồi viết những dòng suy nghĩ này của anh lên đây. Anh biết có thể em chẳng bao giờ đọc được. Anh mong muốn tâm lý mình được thoải mái hơn thôi.

Còn không đầy 24 tiếng nữa là tròn 5 năm kể từ ngày anh nói lời yêu em. Nhưng sẽ không thể nào có thể tròn được 5 năm mình yêu nhau được. Em đau, anh biết chứ. Anh cũng không thể vui được. Anh chỉ lo, và thực tế đã như anh lo.... Em buồn rồi em chẳng lo cho bản thân gì cả. Em làm bất cứ thứ gì em nghĩ lúc đó, miễn chỉ là để em quên đi cảm giác thực tại. Anh không biết em có đủ can đảm để vượt qua nhanh chóng được giai đoạn này không, nhưng anh tin là rồi em sẽ phải vượt qua thôi. Bởi dù có thương em đến mức nào đi nữa, thì anh cũng là người khiến em như vậy rồi. Anh chỉ có thể giúp em bằng cách không làm gì cả.
Anh cứ nhớ về những ngày xưa em ạ. Đã gần 5 năm rồi mà, nên mình có nhiều điều kỉ niệm lắm. Khi anh ngồi viết những dòng này, anh đang phải có kìm nén để không khóc thành tiếng.
Đêm hôm ấy mình nằm với nhau. Em thì cứ khóc tu tu, em nói em không muốn như thế này đâu. Lúc đó anh cũng không kìm được. Nhưng bản thân anh không cho phép mình được yếu đuối trước em. Anh đã vơ lấy cái chìa khóa mà cứ thế nắm thật chặt. Anh tập trung suy nghĩ mình vào cái khóa ấy, và anh không để em biết anh cũng đang khóc. Nhưng cuối cùng em vẫn biết.
Em buồn, nên em chọn cách đi lang thang, rồi em cũng đã tìm đến cảm giác say để quên đi. Anh cũng muốn được quên đi lắm em ạ. Anh cũng muốn uống. Nhưng anh không cho phép mình làm như thế. Đây là khoảng thời gian vô cùng quan trọng với anh, nó không chỉ là 17 năm anh học hành, mà nó còn là công sức của bố mẹ anh, và có thể cũng là điều em mong muốn. Nhưng em ơi, thực sự anh muốn quên đi cảm giác lúc này. Lúc đang ngồi viết cho em này. Anh sẽ cố quên nó đi bằng chính những dòng này. Rồi sau khoảng thời gian này, anh muốn được như em, Sad
Mấy ngày nay anh không học hành được gì cả, và em thì hôm nay cũng không đi học. Anh thì chỉ nốt ngày hôm nay thôi, xong rồi anh sẽ cố gắng tập trung học hành thật tốt. Anh vẫn còn những buổi phỏng vấn đầy quan trọng ở phía trước. Và anh muốn chứng minh em thấy rằng anh mạnh mẽ, anh có thể làm được những điều anh nói. Anh sẽ cố gắng hết sức để thực hiện được mong muốn của anh. Và anh mong rằng em cũng vậy. Cố gắng theo đuổi con đường em đã chọn, dù có thế nào đi nữa thì đó mới là tất cả của em, chứ không phải là anh.
Khi mà nói chuyện với em lúc đó, anh đã nói với em rằng em nên tập trung sự nghiệp của mình. Anh mong rằng em sẽ làm được điều đó, điều mà anh thì luôn muốn, còn em thì đã từng muốn.

Bây giờ, anh chỉ mong duy nhất 1 điều. Thời gian hãy trôi nhanh lên một chút, anh mong cho qua luôn 1 tháng hoặc 2 tháng đi. Để em lúc đó đã bớt cảm giác đau đớn lúc này, để em lúc đó tập trung học tập và làm việc. Và để anh lúc đó đau khổ thay em, Sad

Em nói đúng, anh yêu em nhiều. Đã 5 năm rồi mà, nó không chỉ là tình yêu, mà nó như một phần của cuộc sống rồi. Bây giờ đột ngột biến mất, thì thấy hụt hẫng, thấy thiếu lắm chứ. Nhưng anh mong em hiểu cho anh, con đường mà anh đã chọn nó dài quá, nó xa quá. Và không nên có bóng em đứng ở phía sau anh. Anh không sợ đi vất vả, anh chỉ sợ em đợi trong mỏi mòn thôi. Anh biết, em sẵn sàng đợi chờ anh đến bất cứ khi nào. Nhưng em ơi, điều đó vẫn chưa chắc là tốt nhất với em. Nhưng đến lúc ấy thì, tuổi thanh xuân của em đã qua mất rồi. và em đã phải chịu quá nhiều vất vả, khó khăn. Dù là có anh cùng chia sẻ với em, nhưng anh chọn cách để em thật đau lúc này thôi. Sau đó không bị mất thêm gì nữa, hay không phải chịu khổ đau gì nữa cả.

Anh xin lỗi em, ngàn lời anh xin lỗi em. Em sẽ không bao giờ quên được anh, và chắc chắn anh cũng sẽ vậy, không bao giờ có thể quên được em. Và anh tin, mối tình 4 năm, 11 tháng, 27 là tuyệt đẹp trong anh. Hy vọng rằng em cũng sẽ vậy, nghĩ vậy để vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Cố lên em nhé, anh cũng sẽ cố lên...
Back to top Go down
https://lop12a3.forummotion.com
chien.buivan32
Admin
chien.buivan32

PostSubject: Re: Van Chien Bui - My daily diary   Van Chien Bui - My daily diary I_icon_minitimeTue May 31, 2016 8:13 am

Anh dậy rồi em à, ăn sáng rồi. Và anh đang chuẩn bị học, đọc mấy thứ để chiều nay đi phỏng vấn em à.
Em có lẽ là đang ở Cty làm rồi. Anh muốn nhắn tin cho em lắm, nhưng thôi anh không nên nhắn cho em. Anh lên đây viết thôi,

Chúc em ngày làm việc hiệu quả, tối nay chịu khó đi học đừng nghỉ nữa em nhé. Anh cũng cố gắng để chiều nay có cuộc phỏng vấn tốt, Smile
Back to top Go down
chien.buivan32
Admin
chien.buivan32

PostSubject: Van Chien Bui   Van Chien Bui - My daily diary I_icon_minitimeThu Jun 09, 2016 10:19 am

Van Chien Bui - My daily diary 13407310

Nhìn bức ảnh này anh chỉ muốn không có ngày hôm nay thôi Sad
Thực sự anh cảm thấy mình không chỉ là yêu nhau, mà như là vợ chồng rồi. Có cảm giác như là, chúng ta cứ giống nhau thế nào ấy. Có lẽ do thời gian đã khiến anh có cảm giác ấy, nhưng anh đang nhớ em lắm.
Có những lý do, có những suy nghĩ khiến anh quyết định như vậy. Em nói anh cần phải quyết đoán, nhưng giữa lựa chọn em và những lý do kia, cả 2 đều rất khó. Nên anh mới khó để quyết đoán như vậy.
Dù sao thì đã có ngày hôm nay rồi, anh chỉ mong là em sẽ thật thành công. Dù là lý do gì thì chắc em cũng không bao giờ tha thứ cho anh, Sad
Anh đi học đây, Sad
Back to top Go down
chien.buivan32
Admin
chien.buivan32

PostSubject: Van Chien Bui   Van Chien Bui - My daily diary I_icon_minitimeFri Jun 10, 2016 6:58 pm

Hi em, Smile
Bây giờ là gần 19h, có lẽ em đã ở lớp học rồi (nếu không có gì thay đổi)
Anh đồ án xong xuôi hết rồi em à, bản vẽ thì thầy kí rồi, còn thuyết minh thì thứ 2 anh đi đóng quyển rồi chuyển cho thầy in là xong, Smile
À em ơi, anh nhận được phản hồi từ bên TMV rồi em à, Smile Anh qua vòng phỏng vấn thứ 2 vừa rồi rồi, và đến 23 anh sẽ phỏng vấn lần cuối, Smile Hy vọng vòng cuối này anh sẽ ổn. Nếu được chuyển qua vị trí dịch vụ kĩ thuật và làm ở Hnoi thì anh sẽ làm, còn nếu vẫn ở vị trí kỹ sư sản xuất thì có lẽ anh sẽ không làm ở TMV, mà anh qua Thanh Xuân em à, Smile Nói chung là đến lúc đó anh còn tùy theo tình hình và suy nghĩ thêm nữa Very Happy
Anh viết những dòng này, chỉ đơn giản là để thỏa mãn cái thói quan của anh thôi. Vì hàng ngày trong mấy năm vừa rồi anh luôn được làm vậy với em. Bây giờ không được làm nữa nên anh thấy hơi khó chịu thôi, Smile Chứ cũng không phải là để... để mục đích nào khác cả, Smile)) Nên nếu có một ngày nào đó, em đọc được những dòng này thì hãy cảm thấy vui vẻ vì anh đã luôn cố gắng sống tốt em nhé, Smile Hy vọng em cũng sẽ luôn vậy. Anh luôn tin tình yêu của chúng mình là tình yêu đẹp, nó đẹp nhất cuộc đời anh, Smile
Anh đi nấu cơm và tắm giặt đây em, Smile Chúc em buổi tối tốt lành, và nhớ ngủ sớm em nhé, Smile
Back to top Go down
chien.buivan32
Admin
chien.buivan32

PostSubject: Van Chien Bui   Van Chien Bui - My daily diary I_icon_minitimeMon Jun 13, 2016 6:14 pm

Hi em, Smile

Hôm nay là thứ 2 rồi, chỉ còn 3 ngày nữa là anh sẽ bảo vệ tốt nghiệp rồi em à Smile Và rồi sẽ là cả một bầu trời, một chặng đường phía trước. Mà anh phải tự đi, độc hành trên con đường đó. Và có lẽ là em cũng phải, em cũng đang phải tự đi, độc hành trên con đường em đang chọn. Anh hy vọng em luôn đủ nghị lực để luôn cố gắng hết sức đi tiếp con đường đó. Con đường mà em đã chọn khi em còn có anh ở bên.
Những ngày qua, cứ đi đâu ra đường là anh lại thấy những kỉ niệm của chúng mình. Nó ở mọi nơi, mọi thời gian em à. Có lẽ đó là khoảng thời gian dài để in dấu ấn lên mọi nơi. Anh đang suy nghĩ, anh muốn trốn tránh nó. Nên có thể anh sẽ làm ở Vĩnh Phúc nếu được nhận. Dẫu gì nếu ở Hnoi thì cũng đâu để làm gì đâu em. Nếu bạn bè thì cũng chỉ tháng hoặc vài tháng 1 lần thôi mà, Smile Nên anh muốn trốn tránh,

Anh chuẩn bị đi nấu cơm em nhé, Smile Mấy ngày qua, anh phải đi lại nhiều, trưa không được nghỉ nên mệt quá em à, @@ Tối về ngủ mệt dã man luôn Sad
Back to top Go down
Sponsored content

PostSubject: Re: Van Chien Bui - My daily diary   Van Chien Bui - My daily diary I_icon_minitime

Back to top Go down

Van Chien Bui - My daily diary
Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» from chubin
» đây là video bạn Đoàn lớp mình làm đó mọi người.....